Kukimbia Pamoja: Parimala Jaggesh

Kona ya Celeb | | , Mwandishi wa Kujitegemea & Mshauri
Ilisasishwa Tarehe 31 Januari 2025
Wote wamekimbia
kueneza upendo

Nilikuwa darasa la 9 nilipomuona kwa mara ya kwanza nje ya nyumba ya rafiki yangu. Sikumtilia maanani sana. Siku iliyofuata, alinipa barua akiniomba niwe na urafiki naye. Baada ya wiki kadhaa za kupuuza, nilitabasamu kwake. Alipoona mwitikio wangu, alianza kucheza barabarani na ndipo nilipogundua kuwa nilimpenda pia. Parimala Jaggesh hakuwa na fununu basi kwamba angekuwa na mwanamume huyu maisha yake yote.

Barua ya Jaggesh ilizua dhoruba

Nilipomwonyesha baba yangu barua yake, alitupinga kabisa sisi kwa sisi. Wazazi wangu walifikiri ni kupenda kupenda-pendezwa na mapenzi na ingeisha polepole, kwa kuwa nilikuwa bado shuleni. Lakini tulikuwa tukichat kila siku kwenye simu wakati baba hayupo nyumbani.

Wakati wa Ganesha Chaturthi mwaka wa Darasa langu la 10, Jaggesh alinipendekeza. Alikuwa na umri wa miaka 5. Hakuwa mwigizaji maarufu wa Kannada ambaye yuko leo. Nikasema ndio. Nilikuwa na uhakika kuwa yeye ndiye kwangu. Tuliamua kufunga ndoa iliyosajiliwa wakati huo na nilipofikisha umri wa miaka 18, ili kuifanya iwe rasmi kwa wazazi wangu. Kwa hiyo baada ya mitihani yangu ya maabara, kwa kisingizio cha kwenda kwenye graduation party, tulienda Ofisi ya Msajili tukafunga ndoa. Nilikuwa mdogo, lakini sheria zililegezwa wakati huo na hakuna uthibitisho wa umri uliohitajika. Kisha sote tukaenda kwenye nyumba zetu.

Ndoa yangu na Jaggish iligunduliwa

Kwa bahati mbaya, rafiki ambaye alikuwa shahidi wa ndoa yetu alipata miguu baridi na kuwaambia wazazi wangu. Baba yangu alikasirika na akawasilisha malalamiko ya polisi dhidi ya Jaggesh.

Polisi walimkamata mume wangu na kumpiga. Mimi pia nilipelekwa kituo cha polisi. Ilitubidi kuandika barua ikisema kwamba hatutawasiliana tena na baada ya hapo, Jaggish aliachiliwa. Baba yangu alinihamisha kwenda shule huko Chennai na ilinibidi kuhama mara moja.

Ilinibidi kukaa Chennai kwa mwaka mmoja. Hakukuwa na mawasiliano na mume wangu katika kipindi hicho. Sikuwa na uhakika hata alichokuwa anafanya na kama bado alikuwa ananipenda. Watu walidhani huu ungekuwa mwisho wa hadithi ya mapenzi ya Jaggish. Kwa upande wangu, nilikuwa na uhakika juu yake na sikuwa na shaka kwamba tunaweza kuungana tena baada ya kutimiza miaka 18, kwa hiyo niliendelea tu na shughuli zangu za kila siku.

Jaggesh na mimi hatukuwa na mawasiliano

Baada ya mwaka mmoja, niliporudi Bangalore, nilimwona Jaggesh mwishoni mwa barabara. Sikujua jinsi ya kujibu, lakini alinitazama tu, akageuka na kuondoka. Nilikuwa na huzuni sana, kwa sababu nilifikiri alikuwa amehamia na hakunipenda tena. Nikiwa nimekaa chumbani kwangu nikilia, kijana mmoja alitupa karatasi barabarani. Nilichanganyikiwa, nikaenda na kuichukua. Nilipoifungua, niligundua kuwa ilikuwa barua kutoka kwa Jaggesh. Alikuwa ameandika kuhusu kila tukio lililotukia tangu ndoa yetu.

Alikuwa ameandika kuhusu jinsi alivyokuwa ameshuka moyo baada ya mimi kuondoka na jinsi alivyotumia miezi 8 akilia tu. Kisha, aliamua kuacha kulia, kuendelea na maisha yake lakini aliamua kuwa tayari ikiwa tu angekutana nami, na kuandika barua hii. Barua hiyo ilikuwa na mawasiliano yake ili tuweze kuwasiliana kuanzia wakati huo na kuendelea. Baba yangu alinirudisha Chennai mchana huo na kama haikuwa barua hii, sijui kama tungewasiliana tena.

Kesi ya utekaji nyara iliwasilishwa dhidi ya Jaggesh

Hata hivyo, kufikia wakati huo nilikuwa na umri wa miaka 17 na wazazi wangu walitaka kunioa. Nilipomwambia Jaggesh, mara moja akaja kwa Chennai na kunichukua kurudi naye. Kwa kuwa nilikuwa bado mdogo, wazazi wangu walifungua kesi ya utekaji nyara dhidi yake na shirika la habeas corpus katika mahakama ya Bangalore. Tulijificha ili tuokoke, kwa sababu polisi wangeweza kumpiga risasi mume wangu walipoona. Niliitwa kwenye Mahakama Kuu ya Bangalore ili kuthibitisha kwamba nilikuwa bado hai. Huko, nikiwa katikati ya watazamaji wote, nilikunja mikono yangu na kumsihi hakimu aniruhusu nibaki na mume wangu. Nilimwambia kwamba sababu pekee ya wazazi wangu kupinga ndoa hii ni kwa sababu yeye ni Mkannadiga na mimi ni Mtamil. Kulikuwa na tofauti za kitamaduni na tabaka. Lakini tulipendana na lugha haikuwa kizuizi. Kwa bahati nzuri, hakimu alizingatia maneno yangu na akatupa kibali cha kukaa pamoja.

Ni zaidi ya miaka 30 tangu wafunge ndoa
Ni zaidi ya miaka 30 tangu wafunge ndoa

Lakini ilitubidi kufika katika Mahakama ya Chennai kwa kesi ya jinai. Kwa kuwa mvutano ulikuwa mkubwa sana huko Chennai na tulihofia kwamba maisha yetu yalikuwa hatarini, tulikata rufaa moja kwa moja kwenye Mahakama ya Juu Zaidi. Kesi yetu katika Mahakama ya Juu Zaidi ilisimamiwa na Hakimu Mkuu Bhagavathi. Akiwa amechanganyikiwa na mtafaruku wa vyombo vya habari, aliitisha mkutano wa chumba kilichofungwa ili kupitia kesi yetu. Kabla sijaingia ndani, niliwaona wazazi wangu. Walikuja kunikimbilia na baba akanisihi nirudi nao nyumbani. Ingawa sikuweza kuvumilia kumuona baba yangu akilia, ilinibidi niendelee kuwa na nguvu, kwa sababu wanaume wote wa familia ya mume wangu walikuwa wameshitakiwa katika kesi hiyo na ikiwa ningeyumba katika kauli yangu, wote wanaweza kufungwa jela. Basi nikaingia na kutoa maelezo yangu kwa kujiamini. Nilimweleza hakimu jinsi tulivyopendana, kwa nini turuhusiwe kukaa pamoja ingawa nilikuwa mdogo. Mume wangu aliingia ndani baada yangu, na kuwaambia kwamba atanitunza na kuniweka mwenye furaha bila kujali matatizo ambayo tungekabili. Wakisukumwa na maneno yetu, majaji walitoa uamuzi huo kwa niaba yetu, ingawa ilikuwa kinyume na Katiba.

Parimala na Jaggesh wanaimarika kwa miaka 30

Ni zaidi ya miaka 30 tangu tufunge ndoa. Baada ya hukumu hiyo, nilienda kuishi naye nyumbani kwake. Ingawa miaka ya kwanza ya ndoa yetu ilikuwa ngumu sana, kwa kuwa hatukuwa na pesa na hakuna mtu wa kutuongoza, tulijifunza mengi. Ilitufundisha umuhimu wa pesa na zaidi. Tumekuwa na misukosuko mingi katika maisha ya ndoa yetu lakini upendo tulionao kati yetu ulitusaidia kukabiliana na magumu yote hayo kwa urahisi. Ninapowatazama watoto na wajukuu zangu, inanihakikishia tu kwamba nilifanya uamuzi sahihi wakati huo na nisingeweza kuomba maisha bora.

(Kama alivyoambiwa Janani Ravindran)

Filamu 7 Wanandoa Wanapaswa Kutazama Pamoja!

Nilimponda Mwanamke Mzee na Ilinibadilisha

Mchango wako si mchango wa hisani . Utaruhusu Bonobology kuendelea kukuletea taarifa mpya na za kisasa katika harakati zetu za kumsaidia mtu yeyote duniani kujifunza jinsi ya kufanya chochote.




kueneza upendo
Tags:

Wasomaji Maoni Kuhusu "Kukimbia Pamoja: Parimala Jaggesh"

Kuondoka maoni

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza barua taka. Jifunze jinsi data ya maoni yako inavyoshughulikiwa.

Bonobology.com